Business Idea
Business Idea

MHLive24 टीम, 02 एप्रिल 2022 :- Business Idea : प्रत्येक व्यक्तीस आपले अनेक स्वप्न पूर्ण करण्यासाठी पैशांची गरज असते. यासाठी अनेकजण आपल्या परीने कष्ट करत असतात. आज आम्ही तुमच्या कष्टाला पंख देतील अशी एक व्यवसाय कल्पना घेऊन आलो आहोत. आम्ही तुम्हाला अशा व्यवसायाबद्दल सांगणार आहोत, जो सुरू करून तुम्ही भरपूर कमाई करू शकता. आज आम्ही तुम्हाला पोहे व्यवसायाबद्दल सांगणार आहोत.

आम्ही तुम्हाला पोहा मॅन्युफॅक्चरिंग युनिटबद्दल सांगत आहोत. हा एक चांगला व्यवसाय आहे. दर महिन्याला त्याची मागणी असते. हिवाळा असो किंवा उन्हाळा, लोक दर महिन्याला मोठ्या थाटामाटात खातात. अशा परिस्थितीत, या व्यवसायासाठी, कोणताही विशिष्ट हंगाम नवीन महत्त्वाचा असतो.

पोहे हे पौष्टिक अन्न मानले जाते. हे मुख्यतः नाश्ता म्हणून खाल्ले जाते. हे बनवायला आणि पचायला दोन्ही सोपं आहे. त्यामुळेच पोह्यांची बाजारपेठ झपाट्याने वाढत आहे. अशा परिस्थितीत तुम्ही पोहा मॅन्युफॅक्चरिंग युनिट स्थापन करून तुमचा व्यवसाय सुरू करू शकता.

पोहा उत्पादन युनिट व्यवसाय खर्च

खादी आणि ग्रामोद्योग आयोगाच्या (KVIC) प्रकल्प अहवालानुसार, एका पोहा उत्पादन युनिटची किंमत सुमारे 2.43 लाख रुपये आहे. यामध्ये तुम्हाला 90% पर्यंत कर्ज मिळेल. अशा परिस्थितीत पोहा मॅन्युफॅक्चरिंग युनिटचा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी तुम्हाला सुमारे 25,000 रुपयांची व्यवस्था करावी लागेल.

पोहे उत्पादन युनिटमध्ये आवश्यक वस्तू

हा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी सुमारे 500 चौरस फूट जागा आवश्यक आहे. पोहे मशीन, भट्टी, पॅकिंग मशीन आणि ड्रमसह लहान वस्तू आवश्यक असतील. KVIC अहवालात असे सांगण्यात आले आहे की, या व्यवसायाच्या सुरुवातीला काही कच्चा माल आणा, नंतर हळूहळू त्याचे प्रमाण वाढवा. त्यामुळे अनुभवही चांगला येईल, तसेच व्यवसायही वाढेल.

कर्ज कसे मिळवायचे?

या KVIC अहवालानुसार, जर तुम्ही प्रकल्प अहवाल तयार केला आणि ग्रामोद्योग रोजगार योजनेंतर्गत कर्जासाठी अर्ज केला तर तुम्हाला सुमारे 90 टक्के कर्ज मिळू शकते. ग्रामोद्योगाला चालना देण्यासाठी KVIC कडून दरवर्षी कर्ज दिले जाते. तुम्हीही याचा लाभ घेऊ शकता.

तुम्ही किती कमवाल

प्रकल्प सुरू केल्यानंतर कच्चा माल घ्यावा लागतो. यासाठी सुमारे सहा लाख रुपये खर्च करण्यात येणार आहेत. याशिवाय तुम्हाला सुमारे 50 हजार रुपये खर्च करावे लागतील. अशा प्रकारे तुम्ही सुमारे 1000 क्विंटल पोहे तयार कराल. ज्यावर उत्पादन खर्च 8.60 लाख रुपये येईल. तुमचे 1000 क्विंटल पोहे सुमारे 10 लाख रुपयांना विकले जाऊ शकतात. म्हणजेच तुम्ही जवळपास 1.40 लाख रुपये कमवू शकता.

  • 👍🏻 राज्यातील ब्रेकिंग बातम्या आणि महत्वपूर्ण माहितीसाठी आजच लाईक करा आमचे FB पेज http://bit.ly/mhlivefbpage
  •  🤷🏻‍♀️ Mhlive24  आता ट्विटर वर ही आजच फॉलो करा http://bit.ly/mhlivetwit